
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU 

Simu: 255-262961500/1  
Nukushi: 255-262961502 
Baruapepe : press@ikulu.go.tz 
Tovuti : www.ikulu.go.tz                

 
Dar es Salaam 
21 Januari, 2024 
 

 

OFISI YA RAIS, 
      IKULU,  

 1 BARABARA YA JULIUS NYERERE,    
CHAMWINO, 

S.L.P 1102, 
40400 DODOMA. 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amesema 

serikali itaendelea kuimarisha huduma za ustawi wa jamii na kushirikiana na wadau 

wengine kuhakikisha huduma hizo zinapatikana.  

 
Rais Samia amesema hayo leo wakati wa hafla ya kuingizwa kazini kwa Askofu Dkt. 

Alex Gehaz Malasusa kuwa Mkuu wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) 

iliyofanyika Kanisa Kuu la Azania Front.  

 

Aidha, Rais Samia amesema taasisi za dini zina mchango mkubwa katika kuwajenga 

waumini kiimani na kujenga taifa lenye watu wema, wanaowajibika katika jamii na 

kuwa wastahmilivu zinapotokea changamoto. 

 

Vile vile, Rais Samia amesema ni muhimu kuimarisha taasisi ya familia kwani ikiwa 

imara na yenye masikilizano, itatoa malezi mema kwa mtoto na itaandaa muumini, 

mwanajamii na raia mwema. 

 

Kwa upande mwingine, Rais Samia amewataka wananchi wanaoishi katika maeneo 

ya mabondeni kuhama na kuzingatia tahadhari zinazotolewa na Mamlaka ya Hali ya 

Hewa nchini ili kuepuka athari zinazotokana na mvua zinazoendelea kunyesha. 

 

Rais Samia pia ameitaka Wakala ya Barabara za Vijijini na Mijini (TARURA) kufuatilia 

kwa karibu changamoto zinazojitokeza katika maeneo mbalimbali nchini ambayo 

yameathiriwa na mvua hizo.  
 
Hali kadhalika, Rais Samia ameziagiza pia Wizara za kisekta zikiwemo Wizara ya 

Maji, Nishati, na Ujenzi kuwa kwenye hali ya tahadhari na kujipanga kutoa msaada 

kwa haraka katika maeneo yanayokumbwa na athari za mvua.  
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